![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2020/04/photoslice-icon.png?resize=175%2C175&ssl=1)
Photo Slice จะทำให้เราแต่งภาพแบบใหม่ๆ ด้วยการแยกรูปเป็นชิ้นๆ แล้วเอาส่วนต่างๆ ของแต่ละรูปมารวมกันกลายเป็นภาพใหม่สวยๆ หรือจะแค่เอาภาพมาแยกเป็นรูปเล็กแล้วนำมาต่อกันก็ได้
ในการเลือกรูปสามารถนำรูปจาก Facebook, Flickr, Picasa, Instagram และ Tumblr มาแต่งได้ ล็อกอินเพียงครั้งเดียวสามารถใช้ไปได้ตลอด ไม่ต้องมาล็อกอินใหม่
เมื่อเลือกรูปเสร็จแล้วก็มาตกแต่งกัน สามารถหมุนหรือปรับขนาดได้ สามารถเปลี่ยนกรอบของรูปแต่ละชิ้นได้ โดยมีกรอบมากถึง 14 แบบให้เลือกใช้
![](https://i2.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2020/04/photoslice-1.jpg?fit=577%2C1024&ssl=1)
สามารถมาเลือกใส่ฟิลเตอร์ได้ มีฟิลเตอร์ให้เลือกใช่้ถึง 29 แบบ หรือจะใส่สติ๊กเกอร์สวยๆ ที่มีให้เลือก 59 แบบไปบนภาพก็ได้ ถ้ายังไม่พอใจอีกก็ใส่ข้อความสั้นๆ ไปด้วย และถ้ายังไม่พอใจอีกก็เปลี่ยนพื้นหลังไปด้วยเลย
แต่งเสร็จแล้วก็ต้องไม่ลืมเอาไปอวดเพื่อนๆ โดยสามารถแชร์ไปบน Facebook, Tumblr, Flickr, Picasa, Instagram หรือจะส่งเป็นอีเมล/SMS ก็ได้ ถือว่าเป็นแอพแต่งภาพดีๆ ที่น่าใช้