![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2023/01/citi-card-payment-hero.webp?resize=1140%2C694&ssl=1)
ตอนที่เพิ่งเริ่มใช้บัตรเครดิตซิตี้แบงก์แรกๆ ผมก็ไม่ทราบว่าจะชำระค่าบัตรเครดิตได้อย่างไร ธนาคารเองก็มีการโฆษณาว่าจ่ายผ่าน Citibank โมบายล์แอป แต่ไม่ได้บอกละเอียดว่าต้องเข้าเมนูไหนอย่างไร เลยอยากเอาข้อมูลมาแบ่งปันกัน
ขั้นตอนแรก เข้าแอป Citibank แล้วกดเลือกบัตรเครดิตที่ต้องการชำระเงิน
![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2023/01/citi-card-payment-1.webp?resize=355%2C768&ssl=1)
จากนั้นกดที่ปุ่ม Pay to card with QR/Barcode (ปุ่มสีน้ำเงินรูป QR โค้ด)
![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2023/01/citi-card-payment-2.webp?resize=355%2C768&ssl=1)
กดเลือกที่รูปบัตรเครดิต
![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2023/01/citi-card-payment-4.webp?resize=450%2C488&ssl=1)
เราจะได้ QR โค้ดสำหรับการชำระเงินมา ให้แคปหน้าจอ เปิดแอปธนาคารแล้วเลือกภาพหน้าจอเพื่อนำไปชำระเงินต่อในแอปธนาคารได้เลย
![](https://i0.wp.com/thehaptic.co/wp-content/uploads/2023/01/citi-card-payment-3.webp?resize=355%2C768&ssl=1)